Menene ƙaddamar da ƙasa mai karewa, ƙwaƙƙwaran haɓaka ƙasa, da ƙasan ESD? Menene bambanci?
Menene ƙaddamar da ƙasa mai karewa, ƙwaƙƙwaran haɓaka ƙasa, da ƙasan ESD? Menene bambanci?
Akwai nau'ikan ƙasa mai kariya guda uku:
Ƙaddamar da ƙasa: yana nufin ƙaddamar da ɓoyayyen ɓangaren kayan aikin lantarki a cikin tsarin kariyar ƙasa.
Ƙarƙashin kariya na walƙiya: Don hana tsarin lantarki da kayan aiki na walƙiya, da kuma haɓakar kayan ƙarfe da gine-gine, tsarin da na'urar kariya ta walƙiya ta haifar, za a iya watsar da hasken walƙiya a cikin ƙasa a hankali lokacin da na'urar kariya ta walƙiya ta sauka. (kamar saukar da walƙiya da kama)
Ƙarƙashin ƙasa: Don hana tsayayyen wutar lantarki da ake samarwa yayin aiki na tsarin lantarki ko kayan aiki daga cutar da mutane, dabbobi, da dukiyoyi, da kuma shigar da wutar lantarki mai cutarwa cikin ƙasa cikin kwanciyar hankali, ƙasan wurin da aka samar da wutar lantarki.
Abin da ke sama shine bambanci tsakanin ƙasa mai karewa, ƙwaƙƙwaran ƙasa mai ƙarfi, da ƙasa mai karewa.
Lokacin aikawa: Dec-14-2022