Amfanin walƙiya ga mutane

Amfanin walƙiya ga mutaneIdan ana maganar walƙiya, mutane sun fi sanin bala'in da walƙiya ke haddasawa ga rayuka da dukiyoyin bil'adama. Saboda wannan dalili, mutane ba kawai tsoron walƙiya ba ne, amma kuma suna taka tsantsan. To ban da haddasa bala'i ga mutane, shin har yanzu kun san wannan tsawa da walƙiya? Me game da rashin amfanin walƙiya. Har ila yau walƙiya tana da abubuwan da ba za a iya mantawa da su ba ga ɗan adam, amma ba mu da isasshen saninsa. Halin tsawa da walƙiya kyauta ce ta kyauta daga yanayi ga ɗan adam.Walƙiya tana haifar da wuta, wanda ke ƙarfafa fahimtar ɗan adam da aikace-aikacen wutaWalƙiya ta sake afkawa dajin, inda ta haifar da gobara, kuma gawarwakin dabbobin da aka kona da wuta a fili sun fi ɗanyen dabbobi dadi, wanda hakan ya ƙarfafa fahimtar da kuma amfani da wuta daga kakannin mutane. Al'ummar bil'adama sun fara cin abinci dafaffe mai wadataccen abinci na dogon lokaci. Yana inganta ci gaban kwakwalwar mutum da tsokoki, yana tsawaita rayuwar ɗan adam, yana haɓaka haɓakar wayewar ɗan adam.Walƙiya na iya hasashen yanayi.Mutane suna da gogewa da yawa wajen amfani da tsawa da walƙiya don hasashen sauyin yanayi. Alal misali, idan ka ga walƙiya a yamma ko arewa, tsawar da ke haifar da walƙiyar na iya tashi zuwa yankin nan da nan; idan akwai walƙiya a gabas ko kudu, yana nuna cewa tsawa ta motsa kuma yanayin yankin zai inganta.Samar da ions oxygen mara kyau, tsaftace yanayin yanayiWalƙiya na iya haifar da ions oxygen mara kyau. ions oxygen marasa kyau, wanda kuma aka sani da bitamin iska, na iya bakara da tsarkake iska. Bayan tsawa, babban taro na iskar oxygen mara kyau a cikin iska yana sa iska ta zama sabo kuma mutane suna jin annashuwa da farin ciki. Gwaje-gwaje sun nuna cewa ion oxygen mara kyau, wanda ake kira "bitamin na iska", yana da matukar amfani ga lafiyar ɗan adam. Lokacin da walƙiya ta faru, aikin photochemical mai ƙarfi zai haifar da wani ɓangare na oxygen a cikin iska don amsawa don samar da ozone tare da bleaching da sterilizing effects. Bayan tsawa, zafin jiki yana raguwa, ozone a cikin iska yana ƙaruwa, kuma ɗigon ruwan sama yana wanke ƙurar da ke cikin iska, mutane za su ji iskar ta yi sabo sosai. Wani dalilin da ya sa walƙiya ke iya tsarkake muhallin da ke kusa da sararin sama shi ne cewa tana iya watsa gurɓataccen yanayi. Haɓaka da walƙiya na iya kawo gurɓataccen yanayi da ke ƙasa da troposphere zuwa tsayin sama da kilomita 10.Kera takin nitrogenBabban mahimmancin aikin Raiden shine yin takin nitrogen. Tsarin walƙiya ba ya rabuwa da walƙiya. Yanayin zafin walƙiya yana da girma sosai, gabaɗaya sama da digiri 30,000 na ma'aunin celcius, wanda ya ninka zafin saman rana sau biyar. Har ila yau walƙiya yana haifar da ƙarfin lantarki. Karkashin yanayin zafi da tsananin wutar lantarki, kwayoyin halittar iska za su zama ion, kuma idan sun sake haduwa, za a hada nitrogen da oxygen da ke cikin su zuwa kwayoyin nitrite da nitrate, wadanda za a narkar da su cikin ruwan sama da kasa a kasa don zama takin nitrogen. An kiyasta cewa akwai tan miliyan 400 na takin nitrogen da ke fadowa a kasa sakamakon walkiya kadai a duk shekara. Idan duk wadannan takin nitrogen suka fado a kasa, yana daidai da shafan takin nitrogen kusan kilo biyu a kowace mu na kasa, wanda yayi daidai da kilo goma na ammonium sulfate.Haɓaka haɓakar ilimin halittaWalƙiya kuma na iya haɓaka haɓakar ilimin halitta. Lokacin da walƙiya ta faru, ƙarfin wutar lantarki a ƙasa da sama yana iya kaiwa fiye da volts dubu goma cikin santimita. Tasirin irin wannan bambance-bambance mai ƙarfi mai ƙarfi, photosynthesis da numfashi na shuke-shuke suna haɓaka. Don haka, haɓakar tsirrai da haɓakar ƙwayoyin cuta suna da ƙarfi musamman a cikin kwana ɗaya zuwa biyu bayan tsawa. Wasu mutane sun zaburar da amfanin gona da walƙiya, sai suka ga cewa wake ya yi reshe tun da farko, kuma adadin rassan ya ƙaru, kuma lokacin furanni ya kasance rabin wata ne a baya; masara ta kai kwanaki bakwai a baya; kuma kabeji ya karu da 15% zuwa 20%. Ba wannan kadai ba, idan aka yi tsawa biyar zuwa shida a lokacin noman amfanin gona, balagarsa kuma za ta ci gaba da kusan mako guda.makamashi mara gurbatawaWalƙiya shine tushen makamashi mara gurɓatacce. Yana iya fitar da joules biliyan 1 zuwa 1 a lokaci guda, kuma bincike ya tabbatar da cewa kai tsaye yin la'akari da babban bugun jini a cikin walƙiya na iya haifar da tasirin tasirin sau dubbai na yanayin yanayi. Yin amfani da wannan babban tasiri mai tasiri, za a iya ƙaddamar da ƙasa mai laushi, don haka adana makamashi mai yawa don ayyukan gine-gine. Dangane da ka'idar dumama shigar da mita mai tsayi, yawan zafin jiki da walƙiya ke haifarwa zai iya sa ruwa a cikin dutsen ya faɗaɗa don cimma manufar karya dutsen da ma'adinai. Abin takaici, mutane a halin yanzu ba su iya cin moriyarsa ba.A taƙaice, walƙiya tana da sakamako mai kyau da yawa a cikin ci gaban al'ummar ɗan adam. Bugu da ƙari, walƙiya yana da wadataccen makamashi mai yawa, amma ainihin matakin fasaha ya shafi shi ne kawai, kuma wannan makamashi ba zai iya amfani da shi ta hanyar mutane ba. Watakila nan gaba kadan, da ci gaban kimiyya da fasaha, tsawa da walƙiya su ma za su zama makamashin da ɗan adam zai iya sarrafa shi.

Lokacin aikawa: Jun-02-2022